Hagifen

In
Barcode: 8935206095029
Chi tiết

CÔNG THỨC:

Ibuprofen ..................................... 400 mg

Tá dược vừa đủ ................................1 viên

(Tinh bột sắn, avicel, lactose, PVP K30, bột talc, aerosil, sodium starch glycolat, HPMC, PVA, PEG 6000, titan dioxyd, màu orange lake)

DẠNG BÀO CHẾ: Viên nén bao phim.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI: Hộp 10 vỉ x 10 viên.

DƯỢC LỰC HỌC:

Hagifen với thành phần hoạt chất chính là Ibuprofen là thuốc kháng viêm không steroid, dẫn xuất từ acid propionic. Thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt và chống viêm. Thuốc tác động bằng cách ức chế men cyclooxygenase; do đó, ngăn cản tổng hợp prostaglandin, tác nhân gây viêm, đau và sốt. Thuốc có tác dụng kháng viêm và giảm đau tốt trong điều trị viêm khớp.

DƯỢC ĐỘNG HỌC:

Ibuprofen hấp thu tốt qua đường tiêu hóa, nồng độ tối đa của thuốc trong huyết tương đạt được sau khi uống từ 1 - 2 giờ. Thời gian bán thải của thuốc khoảng 2 giờ. Thuốc được đào thải chủ yếu qua nước tiểu.

CHỈ ĐỊNH:

Chống đau và kháng viêm: trong đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau khớp, đau mô mềm trong chấn thương và đau sau mổ.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH:

Nhận xét

Sản phẩm này chưa có đánh giá.